![Scrum Cat Podcast artwork](https://is5-ssl.mzstatic.com/image/thumb/Podcasts/v4/b3/36/b3/b336b364-8cb8-bfe9-57cb-3d36c1040a59/mza_2196612732258050899.jpg/100x100bb.jpg)
EP.3 ประสบการณ์ส่วนหนึ่งจาก Physical storyboard
Scrum Cat Podcast
English - December 22, 2012 07:23 - 4 minutes - 2.15 MBTechnology Education How To agile scrum scrumcat hyper-productivity Homepage Download Apple Podcasts Google Podcasts Overcast Castro Pocket Casts RSS feed
Previous Episode: Ep. 2: วิทยาเขตฮิปโปก็เกี่ยวกับ Hyper-Productivity นะ
Next Episode: Ep.4: ความศักดิ์สิทธิ์ของ Teamwork
การทำ Agile แต่ละที่ ก็ใช้วิธี storyboard ไม่เหมือนกัน บางที่ก็ใช้ Online tool บางที่ก็ใช้ Physical board แต่ละแบบก็มีข้อดีข้อเสีย แม้ Physical board เป็นสิ่งที่ Agile แนะนำให้ทำ แต่บางทีมก็อาจจะเจอปัญหา ปล. แต่ละทีมก็มีปัญหา และแก้ปัญหาด้วยวิธีการที่แตกต่างกัน นี่เป็นแค่ประสบการณ์จากทีมหนึ่งเท่านั้นค่ะ โปรดใช้วิจารณญาณ :)